วันพฤหัสบดีที่ 26 ตุลาคม 2003 – วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤศจิกายน 2003 ตอนเช้า หลังพิธีบูชาขอบพระคุณ หมู่คณะเอาซีลีอุม ได้ต้อนรับซิสเตอร์ทองอยู่ กิจสกุล อธิการิณีเจ้าคณะแขวง ซึ่งมาเยี่ยมหมู่คณะประจำปี โดยซิสเตอร์นิตยา เยาวสังข์ อธิการิณี มอบมาลัยกรและกล่าวต้อนรับ สมาชิกและพนักงาน ร้องเพลงต้อนรับ จากนั้นท่านได้นำมาลัยกรไปมอบถวายแด่แม่พระที่สนามหน้าบ้าน การมาเยี่ยมเยียนสมาชิกในครั้งนี้ ถือเป็นครั้งแรกซึ่งนำความสุข ความยินดีมาให้กับทุกคน ซิสเตอร์ทองอยู่มาอยู่ท่ามกลางเราในฐานะผู้แทนของพระมารดามารีย์ เราจึงขอบคุณพระนางด้วยบทเพลง il canto dell’Ave Maria.
ช่วงค่ำ ซิสเตอร์ทองอยู่ ได้พบปะพนักงานและนักศึกษา โดยกล่าวทักทายให้กำลังใจเพื่อปลุกเร้าให้พวกเขารับคุณลักษณะของเยาวชนซาเลเซียน: ทำงานด้วยความขันแข็ง มีความกตัญญู ความยินดี ขยัน ศรัทธา และเป็นพลเมืองที่ซื่อสัตย์ของสังคม ในวันปิดเดือนแม่พระแห่งสายประคำ มีการสวดสายประคำเพื่อมนุษยชาติทั้ง 5 ทวีป เพื่อให้โลกมีสันติภาพ โดยสวดพร้อมพนักงาน นักศึกษาในหอพัก และสัตบุรุษที่มาร่วมสวดภาวนาด้วยความศรัทธา …more photos…
ฟื้นฟูจิตใจกลุ่มพนักงานโรงเรียนเซนต์เมรี่ อุดรธานี
วันที่ 3 มิถุนายน 2022 หมู่คณะพระมารดาผู้แจกจ่ายพระหรรษทาน อุดรธานี ได้จัดการอบรมฟื้นฟูจิตใจกลุ่มพนักงานในโรงเรียนเซนต์เมรี่ จำนวน 30 คน ในหัวข้อ “ทำทุกอย่างด้วยความรัก” โดยมีซิสเตอร์ ยุพดี จารุวิภาค อธิการิณี และซิสเตอร์ผู้ดูแลกลุ่มพนักงาน ร่วมในวจนพิธีกรรมเปิดการอบรม โดยตัวแทนพนักงานได้ถือสัญลักษณ์ หัวใจ เทียน ดอกไม้ แทนคำภาวนาและความตั้งใจดีของทุกคน จากนั้นซิสเตอร์พรพิรุณ จันทร์เด่นดวง เป็นผู้นำกิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ พร้อมทั้งจัดทำแนวปฏิบัติร่วมกันสำหรับปีการศึกษานี้ พนักงานทุกคนร่วมกิจกรรมด้วยความกระตือรือร้น มีความสุข สนุกสนาน เต็มไปด้วยรอยยิ้มและดวงใจที่เต็มเปี่ยมไปด้วยรัก …more photos…
Leave a Reply