วันที่ 29 พฤษภาคม 2024 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดอุดรธานีร่วมกับโรงเรียนเซนต์แมรี่ จ.อุดรธานี ได้จัดโครงการห้องเรียนชีวิตรุ่นที่ 2 มีการจัดทำหลักสูตรการใช้ Smart phone เพื่อพัฒนาโลกปัจจุบันและกิจกรรมสื่อศึกษา “Digital Resilience” ซึ่งจัดขึ้นที่โรงเรียนเซนต์แมรี่ โดยมีนางอนงค์ คำแสงทอง รองศึกษาธิการจังหวัดอุดรธานีกล่าวเปิดโครงการ การเข้าร่วมในครั้งนี้มีนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ของโรงเรียนเซนต์แมรี่ จำนวน 160 คน และนักเรียนโรงเรียนกระจ่างวิทย์ จำนวน 30 คน พร้อมกับคณะครูจากทั้ง 2 โรงเรียน จำนวน 10 คน ซึ่งทำให้นักเรียนที่เข้าร่วมได้เรียนรู้การใช้ Social media application อย่างมีสติและรับผิดชอบต่อตนเองและผู้อื่นรวมถึงกฏหมายของสังคม …more photos…
เฉลิมฉลองคริสต์มาส
เมื่อวันเสาร์ที่ 23 ธันวาคม 2560 โรงเรียนธิดานุเคราะห์ หาดใหญ่ ได้จัดงานเฉลิมฉลองเนื่องในเทศกาลวันคริสต์มาส โดยได้รับเกียรติจากซิสเตอร์ทองอยู่ กิจสกุล อธิการิณี เป็นประธานเปิดงาน งานฉลองวันคริสต์มาส เป็นวันสำคัญอีกวันหนึ่ง ที่โรงเรียนได้จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อร่วมฉลองเนื่องในโอกาสพระเยซูเจ้าลงมาบังเกิด เปิดโอกาสให้นักเรียนทุกคนได้สนุกสนานรื่นเริง อีกทั้งสร้างความสัมพันธ์ ระหว่างโรงเรียน คณะครูและผู้ปกครอง โดยบรรยากาศงานฉลองวันคริสต์มาสในปีนี้เป็นไปอย่างคึกคัก มีการแสดงของน้อง ๆ นักเรียนระดับชั้นอนุบาล จนถึงระดับชั้นมัธยมศึกษา ร่วมสร้างสีสัน สลับกับกิจกรรมชิงโชคให้ผู้เข้าร่วมงานได้ร่วมลุ้นรางวัลใหญ่ ๆ ไปพร้อมกัน นอกจากนี้ ยังมีกิจกรรมสอยดาว การออกร้านค้าจำหน่าย อาหารและเครื่องดื่มของชมรมนักเรียน สมาคมศิษย์เก่า และผู้ปกครอง พร้อมกับมีฐานเกมส์ให้นักเรียนได้สนุกสนานกับเกมต่าง ๆ มากมาย กิจกรรมวันคริสต์มาสในครั้งนี้ เต็มไปด้วยรอยยิ้มและเสียงหัวเราะ ทุกคนได้ร่วมกันฉลองเทศกาลแห่งความสุข ขอขอบพระคุณผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกฝ่ายในความร่วมมือ อำนวยให้การจัดกิจกรรมในวันนี้ผ่านพ้นไปด้วยความสุขและความยินดีอีกครั้ง …more photos…
Leave a Reply