วันที่ 25 มกราคม 2024 ซิสเตอร์เทเรซา น้ำสมบูรณ์ ผู้อำนวยการศูนย์ฝึกอาชีพหญิงตาบอด สามพราน จ.นครปฐม และซิสเตอร์มาลัย วงศ์นีรนาท พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ประจำศูนย์ ฯ นำนักเรียนผู้พิการทางการเห็นจำนวน 35 คน ร่วมงานวันคนพิการสากลจังหวัดนครปฐมประจำปี 2566 ณ หอประชุมสิริวรปัญญา มหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม
โดยนายธีรยุทธ์ จันทร์ดิษฐวงษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานกล่าวเปิดงาน พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ และภาคเอกชน ตลอดจนผู้พิการประเภทต่าง ๆ ที่มาร่วมงานอย่างคับคั่ง ภายในงานมีกิจกรรมการจับสลากของขวัญของรางวัล รายการแสดง และพิธีมอบเกียรติบัตร โอกาสนี้สมาชิกของศูนยืฝึกอาชีพ ฯ คือ ครูวรัญญา พูลเพิ่ม ได้รับเกียรติบัตรรางวัลคนพิการต้นแบบ …more photos…
หอพักหญิง “เอาซีลีอุม” เฉลิมฉลองวันแห่งการขอบคุณ
31 สิงหาคม 2018 วันที่มีความหมายสำคัญสำหรับเราทุกคนในหมู่คณะ “เอาซีลีอุม” ศาลาแดง ซึ่งเป็นบ้านที่รวมเราไว้เป็นหนึ่งเดียวในครอบครัวของพระมารดามารีย์ โดยมีซิสเตอร์มาร์การีตา เปเรซ อธิการิณีเป็นศูนย์รวมใจของสมาชิกทุกคน วันนี้จึงเป็นวันที่ดวงใจแต่ละดวงอยากเปล่งเสียง “ขอบคุณ” แด่ท่านด้วยใจกตัญญู พร้อมกับกราบทูลวิงวอนพระเจ้าประทานพระพรและพระคุณที่พิเศษสุดสำหรับท่านในพิธีบูชาขอบพระคุณ ความรักกตัญญูในจิตตารมณ์ซาเลเซียนของเราทำให้สมาชิกทุกคนในบ้านหลังนี้ ทั้งคณะซิสเตอร์ นักเรียนนักศึกษา และลูกในบ้านต่างนำพรสวรรค์ของตนมามอบความสุขและความร่าเริงยินดีแด่ซิสเตอร์สุพีเรียที่รักของเรา ด้วยเสียงดนตรีและการร้องรำทำเพลง พร้อมกันนี้เรายังได้จัดเลี้ยงสังสรรค์กันอย่างสนุกสนานพร้อมกับเยาวชนของเราด้วยอาหารค่ำที่เอร็ดอร่อยสำหรับทุกคน ทำให้บ้านของเราเต็มด้วยบรรยากาศแห่งครอบครัวที่พิมพ์ร่องรอยประทับความสุขลึก ๆ ในใจของแต่ละคนเพราะเราต่างมั่นใจว่า “ความกตัญญูคือความทรงจำของหัวใจ” “Gratitude is the memory of the heart” more photos…
Leave a Reply