วันที่ 24 พฤษภาคม 2023 คณะซิสเตอร์หมู่คณะพระหฤทัย บ้านโป่ง ร่วมฉลองแม่พระองค์อุปถัมภ์พร้อมกับคณะครู นักเรียนในโรงเรียนนารีวุฒิ โดยมีคุณพ่อเจ้าวัด คุณพ่อนิพนธ์ สาราจิตต์ เป็นประธานในพิธี พร้อมกับบาดหลวงวัฒนา สีสาวรรณ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดนักบุญโยเซฟ บ้านโป่ง มีการแห่ถวายเกียรติพระมารดา การเผาจดหมาย การเสกอาคารเรียน และถวายช่อดอกไม้แด่พระมารดา
นอกนั้น เรายังร่วมฉลองต่อในภาคค่ำ ร่วมกับสัตบุรุษวัดนักบุญโยเซฟ จบด้วยการแห่ถวายเกียรติพระมารดา มาที่พระรูปแม่พระหน้าโรงเรียน ร่วมกันรับพรจากพระมารดาอีกครั้ง
“รักแม่” …มอบแด่ท่าน
วันที่ 15 สิงหาคม 2020 หมู่คณะซิสเตอร์และเยาวชนบ้านธิดารักษ์ จอมทอง ร่วมแสดงความยินดีในโอกาสพัชรสมโภชแห่งการปฏิญาณตนเป็นนักบวชคณะธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์ครบ 60 ปี ของซิสเตอร์อาเดไลเด ซูแปร์ตีโน และจัดกิจกรรม “รักแม่” ในโอกาสวันแม่พร้อมกันด้วย โดยมี บาทหลวง ประจวบโชค ตรีโสภา จิตตาภิบาลของหมู่คณะนักบุญยอแซฟ จอมทอง เป็นประธานในพิธีบูชาขอบพระคุณอย่างสง่า ทุกคนขอบพระคุณพระเจ้าด้วยใจกตัญญูและวอนขอพระพรสำหรับคุณแม่เป็นพิเศษ โอกาสนี้ เยาวชนในบ้านเตรียมการแสดงวัฒนธรรมชนเผ่าที่หลากหลาย สวยงาม สร้างบรรยากาศแห่งความสุขยินดีเพื่อมอบเป็นของขวัญแด่ซิสเตอร์ อาเดไลเด บรรดาซิสเตอร์ และคุณแม่ทุกท่าน จบพิธีด้วยการกราบแม่พร้อมมอบดอกมะลิ และขับร้องบทเพลง “ให้รักเป็นสะพาน” และในวันอาทิตย์ที่ 16 สิงหาคม 2020 บาดหลวง จีรภัทร รักสีขาว คุณพ่อเจ้าอาวาสวัดนักบุญมีคาแอล การีกอยส์ จอมทอง พร้อมกับบรรดาสัตบุรุษ ร่วมแสดงความยินดีกับซิสเตอร์อาเดไลเด เป็นพิเศษในโอกาสพัชรสมโภช และตัวแทนสัตบุรุษกล่าวขอบคุณท่านด้วยความซาบซึ้งใจที่ซิสเตอร์ได้อุทิศชีวิตเพื่องานธรรมทูตในประเทศไทย …more photos…
Leave a Reply