วันที่ 3 มิถุนายน 2022 หมู่คณะพระมารดาผู้แจกจ่ายพระหรรษทาน อุดรธานี ได้จัดการอบรมฟื้นฟูจิตใจกลุ่มพนักงานในโรงเรียนเซนต์เมรี่ จำนวน 30 คน ในหัวข้อ “ทำทุกอย่างด้วยความรัก” โดยมีซิสเตอร์ ยุพดี จารุวิภาค อธิการิณี และซิสเตอร์ผู้ดูแลกลุ่มพนักงาน ร่วมในวจนพิธีกรรมเปิดการอบรม โดยตัวแทนพนักงานได้ถือสัญลักษณ์ หัวใจ เทียน ดอกไม้ แทนคำภาวนาและความตั้งใจดีของทุกคน จากนั้นซิสเตอร์พรพิรุณ จันทร์เด่นดวง เป็นผู้นำกิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ พร้อมทั้งจัดทำแนวปฏิบัติร่วมกันสำหรับปีการศึกษานี้ พนักงานทุกคนร่วมกิจกรรมด้วยความกระตือรือร้น มีความสุข สนุกสนาน เต็มไปด้วยรอยยิ้มและดวงใจที่เต็มเปี่ยมไปด้วยรัก …more photos…
กีฬาสีภายใน…ปลอดจากภัยโควิค-19
วันที่ 9 ธันวาคม 2020 โรงเรียนวิสุทธิวงศ์ ได้จัดกิจกรรมกีฬาสีให้กับนักเรียนทุกช่วงชั้น ตั้งแต่ระดับอนุบาลถึงมัธยม เพื่อให้นักเรียนได้พัฒนาคุณลักษณะอันพึงประสงค์ เป็นต้น ความมีวินัย การมุ่งมั่นในการทำงานร่วมกัน ความสามัคคี มีจิตสาธารณะ อีกทั้งส่งเสริมการพัฒนาสมรรถนะสำคัญ การคิด การแก้ปัญหา มีทักษะในการเจริญชีวิต และการอยู่ร่วมกับผู้อื่นในสังคม โดยมีซิสเตอร์ลับ สมจันทร์ เป็นประธานในพิธีเปิด (เนื่องจากปีนี้อยู่ในสถานการณ์พิเศษ ในการเฝ้าระวังการแพร่ระบาดเชื้อไวรัสโคโรนา COVID-19 จึงไม่มีการจัดขบวนพาเหรด) การแข่งขันกีฬาของนักเรียนเป็นไปด้วยความสนุกสนาน ราบรื่น แม้ว่าจะจัดเพียงวันเดียว และมีการแข่งขันเฉพาะชิงชนะเลิศเท่านั้น แต่นักเรียนทุกคนได้ร่วมอย่างเต็มที่ไม่ว่าจะเป็นนักกีฬา และผู้เชียร์ในแต่ละสี ในพิธีปิด มีการประกาศผลการแข่งขัน และมอบรางวัลเป็นขวัญและกำลังใจ จบด้วยเพลงสามัคคีชุมนุมและสรรเสริญพระบารมี …more photos…
Leave a Reply