ซิสเตอร์ดาริณี หมั้นทรัพย์ ซิสเตอร์พรพิรุณ จันทร์เด่นดวง และซิสเตอร์รุจิรา เจริญรัตน์ พร้อมด้วยคณะครู และผู้ติดตาม จำนวน 66 คน ไปทัศนศึกษาและพักผ่อนประจำปี ระหว่างวันที่ 1-2 มีนาคม พ.ศ. 2561 ที่ บ้านทะเลดาวโฮมสเตย์ บางชัน จันทบุรี และร่วมกันแสวงบุญ ขอพรจากแม่พระ ณ อาสนวิหารแม่พระปฏิสนธินิรมล ที่จันทบุรี ในบรรยากาศแห่งความรัก ฉันพี่น้อง สนุกสนานเต็มด้วยเสียงเพลง หัวเราะ ขอบคุณแม่พระสำหรับพระพรสองวันที่เราได้ใช้ชีวิตอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข more photos…
ขอบคุณท่านด้วยดวงใจ
วันที่ 18-20 กรกฎาคม 2021 หมู่คณะมารีย์นิรมล สามพราน กลุ่มเปรอัสปีรันต์ คุณครูผู้ดูแลนักเรียนธิดารักษ์ ตัวแทนนักเรียนธิดารักษ์และพนักงานในบ้าน ร่วมต้อนรับซิสเตอร์ นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวง โอกาสเยี่ยมบ้านประจำปี ด้วยการมอบช่อดอกไม้และร้องเพลงต้อนรับ เรามีความยินดีอย่างยิ่งที่ท่านได้มาอยู่ท่ามกลางเรา ซึ่งตลอดวันเหล่านี้ท่านได้พบปะกับคณะซิสเตอร์ กลุ่มเปรอัสปีรันต์ คุณครูผู้ดูแลนักเรียนธิดารักษ์และพนักงานในบ้านของเรา และในวันสุดท้ายของการเยี่ยม ได้มีการแสดงขอบคุณ อ่านสุนทรพจน์และมอบบทเพลงขอบคุณ นอกจากนั้นท่านยังได้พบปะกับนักเรียนธิดารักษ์แบบออนไลน์ ท่านได้ให้ข้อคิดกับพวกเขาด้วยการเจริญชีวิตเป็นเด็กดีที่ช่วยเหลืองานพ่อแม่ การทำหน้าที่ในการตั้งใจเรียนหนังสือ รู้จักจัดสรรและใช้เวลาอย่างดี หลังจากนั้นเราได้เล่นเกมส์ร่วมกันในบรรยากาศที่เต็มไปด้วยความสุขใจยินดีตามจิตตารมรณ์ซาเลเซียน …more photos…
Leave a Reply