วันที่ 12-19 พฤศจิกายน 2021 หมู่คณะพระมารดาผู้แจกจ่ายหรรษทาน อุดรธานี ได้ต้อนรับซิสเตอร์อักเนส นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวงแห่งประเทศไทย ซึ่งเดินทางมาเยี่ยมหมู่คณะอย่างเป็นทางการ ท่านได้พบปะและใช้เวลาอยู่ท่ามกลางหมู่คณะซิสเตอร์ ดุจดังมารดาที่ให้ความรัก ความห่วงใย เอาใจใส่และเติมเต็มบรรยากาศที่อบอุ่นภายในบ้านให้เปี่ยมด้วยพระพรของพระมารดามารีย์มากยิ่งขึ้น และได้ออกไปพบปะครอบครัวของคุณครูบางท่านในโรงเรียนพร้อมกับซิสเตอร์ในหมู่คณะ เป็นการนำพระพรของแม่พระไปมอบให้กับครอบครัวของบุคลากร โดยได้ร่วมลงแขกเกี่ยวข้าวกลางทุ่งนาเป็นกลุ่มแรกเพื่อเป็นศิริมงคลแก่นาข้าวที่บ้านของคุณครูศิรินุช เริ่มรักษ์ จากนั้นได้ไปเยี่ยมบ้าน คุณครูพัทธนันท์ นฤชัย และคุณครูละเอียด เจริญไชย ร่วมกับตัวแทนคณะครู เพื่อสวดภาวนาขอแม่พระได้อวยพรสมาชิกทุกคน นอกจากนั้น ท่านได้พบปะกับกลุ่มนักเรียนประจำ กลุ่มเลารา ซึ่งได้เตรียมการต้อนรับผู้ใหญ่ในบรรยากาศแห่งความชื่นชมยินดี และเป็นกันเองภายในบ้าน รวมทั้งกลุ่มผู้แทนคุณครูในโรงเรียนได้มอบพวงมาลัยและของที่ระลึกในโอกาสนี้
ในเช้าวันที่ 18 พฤศจิกายน 2021 สมาชิกในบ้านร่วมพิธีบูชาขอบพระคุณ เพื่อขอบคุณพระเจ้าสำหรับการเยี่ยมของผู้ใหญ่ในครั้งนี้ โดยคุณพ่อสุรพงษ์ ลาบุดดี เจ้าอาวาสอาสนวิหารพระมารดานิจจานุเคราะห์ เป็นประธานในพิธี …more photos…
รางวัลแห่งความภาคภูมิใจ…
เมื่อวันที่ 31 มกราคม 2019 โรงเรียนเซนต์เมรี่ อุดรธานี ได้จัดกิจกรรมฉลองนักบุญยอห์น บอสโก และพิธีมอบเกียรติบัตรนักเรียนดีเด่น ด้านการเรียน ความประพฤติ ด้านพระธรรมคำสอน ด้านการเป็นอาสาสมัคร (SSYV) มีจิตอาสา ประจำปีการศึกษา 2561 พร้อมกันนี้ทางโรงเรียนยังได้มอบขวัญกำลังใจให้กับคุณครูที่ทุ่มเทพลังกาย พลังใจ ร่วมมือกับโรงเรียนในการอบรมนักเรียน นับเป็นเวลา 25 ปี และ 20 ปี โดยนายวัฒนา พุฒิชาติ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธีและผู้มอบเกียรติบัตร โอกาสนี้ชมรมศิษย์เก่าของโรงเรียนและนักเรียนกลุ่มต่าง ๆ ที่ได้แข่งขันชนะเลิศได้มอบทุนการศึกษาให้ทางโรงเรียนด้วย…more photos…
Leave a Reply