เมื่อวันศุกร์ที่ 29 มกราคม 2021 โรงเรียนธิดานุเคราะห์ หาดใหญ่ จัดกิจกรรมฉลองนักบุญยอห์น บอสโก โดยสร้างบรรยากาศการดำเนินกิจกรรมตามห้องเรียน ในแต่ละห้องจะได้รับการเยี่ยมเยียนจากตัวแทนคุณพ่อบอสโก และมีวจนพิธีกรรม สวดภาวนา รับชมคลิปวีดีข้อคิดจากซิสเตอร์ทองอยู่ กิจสกุล อธิการิณี จากนั้นรับชมชีวประวัติของพ่อบอสโก จบด้วยการจับฉลาก คำสอนของพ่อ เพื่อให้นักเรียนแต่ละห้องได้ปฏิบัติตามเป็นข้อตั้งใจในการทำความดี …more photos…
มาเดอร์โปรวินเชิล…เยี่ยมเยียนหมู่คณะมารีย์นิรมล สามพราน
เมื่อวันที่ 20 – 22 สิงหาคม 2018 หมู่คณะมารีย์นิรมล สามพราน มีความยินดียิ่งที่ได้ต้อนรับซิสเตอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวง โอกาสการเยี่ยมบ้านประจำปี โดยมีซิสเตอร์เนาวรัตน์ อธิการิณี เป็นผู้มอบช่อดอกไม้ และสมาชิก รวมทั้งเยาวชนผู้สนใจในกระแสเรียก ร่วมกันร้องเพลงต้อนรับและสรรเสริญพระมารดามารีย์ ในวัดน้อยอย่างพร้อมกัน เพื่อแสดงออกถึงความยินดีที่มีตัวแทนของพระมารดาท่ามกลางเรา ในวันเหล่านี้ ซิสเตอร์นิภา ได้พบปะกลุ่มต่าง ๆ คณะซิสเตอร์ ครอบครัวพนักงาน กลุ่มเยาวชนผู้สนใจด้านกระแสเรียก กลุ่มเด็กธิดารักษ์ ครูผู้ดูแลเด็กธิดารักษ์ ท่านได้ให้เวลาสำหรับการพบปะส่วนตัวกับท่านเป็นพิเศษ ไม่เพียงสมาชิกเท่านั้น แต่ท่านยังติดตามการดำเนินกิจการต่าง ๆ ของหมู่คณะด้วยความสนใจ และก่อนที่ท่านจะจบการเยี่ยม หมู่คณะได้ทำการขอบคุณด้วยการภาวนาทำวัตรเช้า พิธีบูชาขอบพระคุณ และเลี้ยงอาหารเมนูพิเศษซึ่งแตกต่างจากวันธรรมดาเล็กน้อย โดยความร่วมมือของสมาชิกในบ้านที่ร่วมด้วยช่วยกัน…more photos…
Leave a Reply