5-7 ตุลาคม 2020 Happy Welcome ! มาเดอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์ โอกาสเยี่ยมหมู่คณะเอาซีลีอุม ศาลาแดง ซิสเตอร์มาร์การีตา เปเรซ อธิการิณี กล่าวต้อนรับ คณะซิสเตอร์และพนักงาน ร้องเพลงต้อนรับท่าน การอยู่ของท่านท่ามกลางเราในความเรียบง่าย นำความสุขยินดีมาสู่เราทุกคน มาเดอร์ได้พบปะกับสมาชิก ตัวแทนนักเรียน นักศึกษา กลุ่มพนักงาน การพบปะและการให้โอวาทแต่ละกลุ่ม เป็นดังคำแนะนำ คำเตือนสอนให้ชีวิตของเราเป็นดัง “เกลือที่บริสุทธิ์ รักษากันเน่า ให้รสชาติ และเป็นดังแสงสว่าง” การมาเยี่ยมของมาเดอร์ทำให้เราตระหนักมากขึ้นถึงคำกล่าวสุดท้ายของคุณพ่อบอสโกที่ได้บอกกับธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์ว่า “แม่พระเดินอยู่ในบ้านนี้…ท่ามกลางเรา” บรรยากาศแห่งการมาเยี่ยมของท่าน เป็นเวลาแห่งพระพรที่พระเจ้าประทานให้กับเราทุกคน Grazie Mille ขอบพระคุณ …more photos…
ขอพรสำหรับปีการศึกษาใหม่
วันที่ 20 มิถุนายน 2021 หมู่คณะมารีย์นิรมล สามพราน พร้อมด้วยสมาชิกกลุ่มเปรอัสปีรันต์ คุณครูผู้ดูแล เยาวชนธิดารักษ์ และพนักงานในบ้าน ร่วมพิธีบูชาขอบพระคุณโอกาสเปิดปีการศึกษาและเสกบ้าน โดย คุณพ่อบุญเลิศ ปณีตัธยาศัย (SDB) อธิการบ้านซาเลเซียน สามพราน เป็นประธานในพิธี และอวยพรสมาชิกทุกกลุ่มในบ้านมารีย์นิรมล และบ้านธิดารักษ์ด้วยพระพรของพระมารดามารีย์ พร้อมทั้งเสกบ้านซึ่งเป็นสถานที่ในการดำเนินชีวิตร่วมกัน นอกจากนี้ หมู่คณะได้ร่วมแสดงความยินดีกับคุณพ่อบุญเลิศ ในโอกาสฉลองครบรอบ 25 ปี แห่งการปฎิญาณตนเป็นนักบวชคณะซาเลเซียน นักเรียนธิดารักษ์และกลุ่มเปรอัสปีรันต์ ได้เตรียมการแสดงเล็ก ๆ น้อย ๆ เพื่อร่วมแสดงความยินดี และร่วมรับประทานอาหารเย็นพร้อมหน้ากัน …more photos…
Leave a Reply