เมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 2019 หมู่คณะจอมทอง เชียงใหม่ พร้อมกับเยาวชนธิดารักษ์และผู้ปกครอง ร่วมพิธีบูชาขอบพระคุณโอกาสวันแม่แห่งชาติ โดยมีคุณพ่อยอห์น บอสโก สมหมาย โสภาโอภาส เป็นประธานในพิธี เพื่อวอนขอพระพรสำหรับสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง สำหรับคุณแม่ของพวกเขา และสำหรับทุกคนที่ทำหน้าที่เป็นแม่ โอกาสนี้หลังจากพิธีบูชาขอบพระคุณ เยาวชนธิดารักษ์ได้แสดงความรักรู้คุณ ด้วยการกราบ มอบช่อดอกมะลิ แด่คณะซิสเตอร์และคุณแม่ที่มาร่วมงาน ทั้งแสดงออกถึงความรักและกตัญญู ผ่านทางบทเพลง สุนทรพจน์ และการแสดงต่าง ๆ ที่สวยงามและสร้างสรรค์ …more photos…
พี่น้องสานสัมพันธ์
วันที่ 10 มิถุนายน 2561 ซิสเตอร์ผู้รับผิดชอบแผนกนักเรียนประจำและบ้านเลารา ร่วมกับนักเรียนประจำชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนเซนต์เมรี่ อุดรธานี ได้ร่วมกันจัดกิจกรรมรับน้องประจำปี โดยเริ่มด้วยซิสเตอร์ยุพดี จารุวิภาค อธิการิณี กล่าวให้โอวาท และเริ่มกิจกรรมการรับน้องด้วยกิจกรรมฐานที่หลากหลาย ซึ่งกิจกรรมการรับน้องในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างสัมพันธ์ที่ดีต่อกัน รู้จักปรับตัวให้อยู่ในสังคมได้อย่างมีความสุข พัฒนาตนในการเป็นผู้นำและผู้ตาม ให้ความร่วมมือในทุกกิจกรรม ทั้งยังเป็นโอกาสแห่งการปลูกฝังคุณธรรมความดีต่าง ๆ เฉพาะอย่างยิ่งการรู้จักเคารพ รักและให้เกียรติต่อกัน …more photos…
Leave a Reply