โรงเรียนธิดานุเคราะห์ หาดใหญ่ จัดพิธีปิดกิจกรรมหมู่บ้าน ประจำปีการศึกษา 2561 เมื่อวันพุธ ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2561 ณ หอประชุมเลารา โดยซิสเตอร์ทองอยู่ กิจสกุล อธิการิณี ให้เกียรติเป็นประธาน คุณครูเสาวคนธ์ ถาวรจิตร หัวหน้าฝ่ายกิจการนักเรียน ได้กล่าวรายงานต่อท่านประธาน และนักเรียนรับชมสรุปผลการดำเนินกิจกรรมหมู่บ้าน ตลอดปีการศึกษา 2561 โอกาสนี้ซิสเตอร์ทองอยู่ได้ให้ข้อคิดแก่นักเรียน หลังจากนั้นทุกคนร่วมกันเต้นประกอบเพลง...more photos…
มาเดอร์เยี่ยมศาลาแดง…
ซิสเตอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวงแห่งประเทศไทย ได้เยี่ยมหมู่คณะศาลาแดงอย่างเป็นทางการ ระหว่างวันที่ 26-28 กันยายน 2017 ท่านได้พบกลุ่มพนักงานในบ้านและสมาชิกของหมู่คณะในบรรยากาศของความรักเยี่ยงมารดา พร้อมกับการให้ข้อคิดสะกิดใจพร้อมทั้งข้อปฏิบัติ 4 ประการคือ การต้อนรับ การมีใจมารดา การเป็นพยาน และการภาวนาภายใต้การนำของพระจิตเจ้า เพื่อให้ข้อเสนอแนะของสมัชชาที่ 23 กลับเป็นชีวิตจริงของเรา more photos…
Leave a Reply