เมื่อวันที่ 10 พฤศจิกายน 2560 โรงเรียนนารีวุฒิ บ้านโป่ง ได้จัดกีฬาสีประจำปีการศึกษา 2560 ซึ่งได้เริ่มการแข่งขันตั้งแต่วันที่ 1 พฤศจิกายน 2560 และ ได้เปิดและปิดอย่างเป็นทางการในวันที่ 10 พฤศจิกายน การจัดการแข่งขันกีฬานี้มีเป้าหมายเพื่อพัฒนานักเรียนทางด้านกีฬา ให้นักเรียนรู้จักการออกกำลังกาย ดูแลสุขภาพตนเอง ทั้งฝึกให้พวกเขาได้รู้จัดการทำงานเป็นทีม มีความพากเพียรอดทนกับสภาวะต่าง ๆ โดยกิจกรรมนี้ได้รับการสนับสนุนอย่างดีจากคณะผู้บริหาร ซิสเตอร์ ผู้ปกครอง ศิษย์เก่า และจากนักเรียนทุกคนในทุกระดับที่ได้ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ก่อให้เกิดความร่าเริงยินดีอย่างสร้างสรรค์ตามจิตตารมณ์ซาเลเซียน …more photos…
กิจกรรมอาสา …วันเยาวชน “ธิดานุเคราะห์”
วันที่ 21 กันยายน 2020 โรงเรียนธิดานุเคราะห์ หาดใหญ่ จัดกิจกรรมวันเยาวชนแห่งชาติ โดยนักเรียนกลุ่มอาสาสมัคร SSYV เป็นผู้ดำเนินกิจกรรม มีตัวแทนอ่านสาส์นวันเยาวชน และชมคลิปวีดีโอกิจกรรมของ SSYV ตลอดปีที่ผ่านมา ซิสเตอร์ทองอยู่ กิจสกุล อธิการิณี ให้เกียรติมอบเข็มสมาชิกให้กับอาสาสมัคร SSYV พร้อมทั้งฝากข้อคิดในโอกาสวันเยาวชน จบกิจกรรมด้วยการเต้นประกอบเพลง “อาสารับใช้ด้วยใจยินดี” และ “บิดา อาจารย์ และเพื่อนของเยาวชน” ในโอกาสนี้ นักเรียน SSYV มีการออกร้านขายขนม เพื่อหาทุนไปสนับสนุนการออกค่าย “พี่สอนน้อง” ซึ่งเป็นกิจกรรมค่ายอาสาที่กระทำเป็นประจำทุกปี …more photos…
Leave a Reply