เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม 2017 คณะซิสเตอร์ คณะครู นักเรียน ผู้ปกครองและศิษย์เก่า โรงเรียนธิดานุเคราะห์ หาดใหญ่ ได้ร่วมกันฉลองพระมารดามารีย์องค์อุปถัมภ์ ขอบคุณพระนางสำหรับการปกป้องคุ้มครองดูและการอวยพรตลอดมา นอกจากนี้ยังเป็นการร่วมกันขอพระพรโอกาสเปิดปีการศึกษาใหม่ ขอพระมารดาได้ปกป้องคุ้มครองทุกคนที่อยู่ในโรงเรียนแห่งนี้ต่อไป read more…
คุณพ่อเจ้าคณะเยี่ยมเยียนสมาชิกธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์
วันที่ 29 สิงหาคม 2023 คุณพ่ออันตนบุญเลิศ ปณีตัธยาศัย เจ้าคณะแขวงซาเลเซียน ได้มาเยี่ยมเยียนหมู่คณะซิสเตอร์ธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์ที่โรงเรียนเซนต์เมรี่ อุดรธานี อย่างเป็นกันเองในโอกาสที่อยู่ระหว่างการเยี่ยมหมู่คณะซาเลเซียนที่โรงเรียนดอนบอสโกวิทยา อุดรธานี พร้อมกับคุณพ่อสมิต แดงอำพันธ์ ในโอกาสนี้ ซิสเตอร์สายสวาท ระดมกิจ และบรรดาซิสเตอร์ในหมู่คณะให้การต้อนรับด้วยความยินดี นำเยี่ยมชมบริเวณโดยรอบโรงเรียน และพบปะพูดคุยอย่างเป็นกันเองเช่นกัน
Leave a Reply