วันอาทิตย์ที่ 3 มีนาคม 2024 บิชอปยอแซฟ ลือชัย ธาตุวิสัย เป็นประธานในพิธีบูชาขอบพระคุณ และโปรดศีลศักดิ์สิทธิ์ ศีลมหาสนิทครั้งแรกและศีลกำลัง ให้แก่นักเรียนโรงเรียนเซนแมรี่ และโรงเรียนในสังฆมณฑลอุดรธานี ณ อาสนวิหารพระมารดานิจจานุเคราะห์ อุดรธานี โดย ซิสเตอร์พรพิรุณ จันทร์เด่นดวง และซิสเตอร์ที่สอนคำสอน พร้อมด้วยบาดหลวงสุรพงษ์ ลาบุดดี เจ้าอาวาส ได้อบรมเตรียมจิตใจเด็ก ๆ เพื่อการรับศีลศักดิ์สิทธิ์ในวันนี้อย่างดี
หลังจบพิธี ตัวแทนนักเรียนโรงเรียนเซนต์แมรี่ กล่าวขอบคุณบิชอป คุณพ่อเจ้าวัด และบรรดาซิสเตอร์ ครูคำสอน จากนั้นประธานในพิธีได้มอบที่ระลึกพร้อมกับใบอวยพรรับรองศีลศักดิ์สิทธิ์ นำความยินดีมาสู่ผู้ปกครอง และพ่อ-แม่ทูนหัวทุกคน …more photos…
มัคคุเทศก์น้อยนานาชาติ …
โรงเรียนวิสุทธิวงศ์ บ้านดุง อุดรธานี ได้เข้าร่วมกิจกรรมมัคคุเทศก์น้อยนานาชาติ ณ โรงแรมสยามแกรนด์ อุดรธานี ในโครงการเสริมสร้างเยาวชนรุ่นใหม่ตามแนวทาง อุดรโมเดล UD New Generation ปี 2562 ระหว่างวันที่ 25-26 มีนาคม 2562 โดยมี คุณครูน้ำฝน นันทะวงศ์ และตัวแทนนักเรียน 3 คน คือ เด็กหญิงณัฐณิชา ราชจำปี เด็กหญิงวิรินอร วิเศษไธสง และเด็กชายโชติพงษ์ นาคนิรันดร์ เป็นตัวแทนโรงเรียนเข้าร่วมกิจกรรม โครงการเสริมสร้างเยาวชนรุ่นใหม่ตามแนวทาง อุดรโมเดล UD New Generation เป็นโครงการที่ส่งเสริมทักษะและการพัฒนาทางด้านภาษาให้กับนักเรียน ในปีนี้ได้มีโรงเรียนเข้าร่วมโครงการ 30 โรงเรียน คณะกรรมการและผู้จัดกิจกรรมที่มีคุณภาพ และเชี่ยวชาญ ทำให้เด็กเยาวชนได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้วยความสนุกสนาน พัฒนาภาวะผู้นำ และทักษะด้านภาษาเป็นอย่างดี ซึ่งจะสามารถนำมาต่อยอดในการจัดกิจกรรมที่มีคุณภาพในโรงเรียนของเราอีกด้วย ในการชุมนุมครั้งนี้ ตัวแทนนักเรียนของเรายังได้คว้ารางวัลการประกวดอันดับ 1 เป็นที่น่าภาคภูมิใจ และอีกหลายรางวัล ขอขอบคุณคณะผู้จัดที่ได้มอบกิจกรรมดี ๆ ให้กับเยาวชนมา ณ […]
Leave a Reply