วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2024 โรงเรียนนารีวุฒิ บ้านโป่ง จัดกิจกรรมอำลาและส่งนักเรียนชั้นอนุบาล 3 ขึ้นระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 โดยซิสเตอร์รัตนา ระดมกิจ อธิการิณี และบรรดาซิสเตอร์ ได้ร่วมกิจกรรมเป็นกำลังใจให้กับนักเรียน และได้มีพิธีมอบเกียรติบัตรให้กับสารวัตรนักเรียนที่ได้ปฏิบัติหน้าที่ในกิจกรรม “พี่พาน้องเข้าโรงเรียน” ด้วยความรับผิดชอบตลอดปี ซึ่งต้องมีความเสียสละในการมาถึงโรงเรียนตั้งแต่เช้าเพื่อทำหน้าที่ของตนเองอย่างซื่อสัตย์และสม่ำเสมอ
จากนั้น บรรดาซิสเตอร์ได้มอบของที่ระลึกให้กับนักเรียนอนุบาล 3 ทุกคน ตัวแทนนักเรียนได้กล่าวแสดงความขอบคุณ และรับฟังข้อคิดจากซิสเตอร์อธิการิณี ก่อนจบกิจกรรม นักเรียนอนุบาล 1-2 ได้มีการแสดงบนเวทีเพื่อร่วมยินดีกับพี่ ๆ และให้ผู้ปกครองที่มาร่วมงานได้รับชม บรรยากาศเต็มด้วยความสุขยินดี และความภาคภูมิใจในความสำเร็จก้าวเล็ก ๆ เพื่ออนาคตในการเติบโตเป็นคนดีและเป็นอนาคตที่ดีของชาติต่อไป …more photos…
ธ.น. กับค่ายยุวธรรมทูต…
เมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2560 โรงเรียนธิดานุเคราะห์ หาดใหญ่ ได้จัดกิจกรรมค่ายยุวธรรมทูตตั้งแต่นักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 จำนวนทั้งสิ้น 60 คน ในหัวข้อ “รักเมตตาดั่งพระบิดา” ซึ่งกิจกรรมครั้งนี้จัดแบ่งกิจกรรมออกเป็น 4 หัวข้อ รักเมตตาดั่งพระเยซู รักเมตตาแบบพระสันตะปาปาฟรังซิส รักเมตตาแบบมาเดอร์มัสซาแรลโล รักเมตตาแบบพ่อบอสโก โดยได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากนักเรียนที่ได้เข้าร่วม และมีความเข้าใจอย่างลึกซึ้งมากขึ้น ถึงการตระหนักในการเป็นยุวธรรมทูต ที่ต้องออกจากตนเองและไปแบ่งปันให้กับผู้อื่น read more…
Leave a Reply