วันที่ 12-13 มกราคม 2024 หมู่คณะมารีย์นิรมล สามพราน คุณครูผู้ดูแล และนักเรียนธิดารักษ์ร่วมกันฉลองวันกตัญญู แสดงความขอบคุณซิสเตอร์พรรณี จารุวิภาค อธิการิณี ในหัวข้อ “Infinite love & gratitude” บรรยากาศของการฉลองในจิตตารมณ์ครอบครัวนี้เริ่มด้วยการเตรียมจิตใจของเราโดยภาวนาเป็นพิเศษสำหรับท่านตลอดเดือนมกราคม และมีจุดศูนย์รวมในพิธีบูชาขอบพระคุณ โดยบาดหลางฟรังซิส ไกส์ (ซดบ) เป็นประธานในพิธี
โอกาสนี้มีการแสดงที่หลากหลายของนักเรียนธิดารักษ์ พนักงานและคณะซิสเตอร์ที่สนุกสนานร่าเริงแบบซาเลเซียน ทว่า มีข้อคิดคติสอนใจให้ทุกคนจดจำ มีการจัดให้นักเรียนธิดารักษ์แข่งขันด้านศักยภาพที่ส่งเสริมพรสวรรค์ด้วยการประกวดวาดภาพ การออกแบบเครื่องหมายหรือสัญลักษณ์ การเขียนเรียงความและละครสั้น ภายใต้หัวข้อ “กตัญญู” เพื่อปลูกฝังทัศนคติและความเข้าใจถึงความหมายที่แท้จริงของความกตัญญูที่แสดงออกถึงการขอบคุณต่อผู้มีพระคุณ รวมถึงความรู้คุณซึ่งกันและกัน โดยเฉพาะอย่างยิ่งความรักกตัญญูกตเวทีต่อผู้แทนพระมารดามารีย์ในหมู่คณะของเรา …more photos…
Cecilia’s Song….
วันที่ 26 พฤศจิกายน 2017 ที่ผ่านมา แผนกนักเรียนประจำโรงเรียนธิดานุเคราะห์ ได้จัดงาน วันเชชีลีอา ซอง (Cecilia’s Song) โดยมีซิสเตอร์ทองอยู่ กิจสกุล อธิการิณี เป็นประธานในพิธี พร้อมกับคณะซิสเตอร์ ซึ่งกิจกรรมการแสดงโชว์ความสามารถด้านดนตรีเป็นไปอย่างสนุกสนาน มีชีวิตชีวา ในบรรยากาศที่เป็นกันเองแบบซาเลเซียน more photos…
Leave a Reply