วันที่ 5 มกราคม 2024 ซิสเตอร์ศิริรัตน์ อนุวัฒน์ประกิจ ผู้อำนวยการโรงเรียนมารีย์อุปถัมภ์ สามพราน พร้อมด้วยตัวแทนครูและนักเรียน เข้าร่วมการสัมมนาแลกเปลี่ยนเรียนรู้ความสำเร็จของการเปลี่ยนแปลงโรงเรียนทั้งระบบ (Whole School Transforming) สู่การ “เรียนดี มีความสุข” ผ่านการพัฒนาหลักสูตรสถานศึกษาที่มุ่งเน้นสมรรถนะผู้เรียน ณ โรงแรมรอยัลริเวอร์ เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร โดยนายสิริพงศ์ อังคสกุลเกียรติ ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานเปิดงาน และโรงเรียนมารีย์อุปถัมภ์ ยังเป็นโรงเรียนที่มีผลการปฏิบัติเป็นเลิศ (Best Practice) ในการเข้าร่วมโครงการพัฒนาหลักสูตรสถานศึกษาที่มุ่งเน้นสมรรถนะผู้เรียน
โอกาสนี้ ซิสเตอร์ศิริรัตน์ อนุวัฒน์ประกิจ ได้รับมอบโล่รางวัลจากนายมณฑล ภาคสุวรรณ์ เลขาธิการคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชน (เลขาธิการ กช.) ซึ่งมีโรงเรียนที่ได้รับมอบทั้งหมดจำนวน 16 โรงเรียน …more photos…
มุ่งสู่ชุมชน…แห่งความเชื่อ…
เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน 2019 ซิสเตอร์สายสวาท ระดมกิจ ซิสเตอร์รุจิรา เจริญรัตน์ และซิสเตอร์พันธ์ทิพย์ คิ้มแหน ออกเยี่ยมบ้านครูอนุบาลคาทอลิก ละแวกซอยวัดเทียนดัด ซอยโรมัน สามพราน นครปฐม และบริเวณติดแม่น้ำนครัยศรี รวม 7 หลังคาเรือน โอกาสนี้ซิสเตอร์สายสวาทนำพระรูปแม่พระแจกจ่ายพระหรรษทานซึ่งทำจากหยกมอบให้แต่ละบ้าน มีการสวดบทวันทามารีย์ 10 บท ภาวนาด้วยบทภาวนาถวายบ้านและครอบครัวแด่พระมารดา และร้องเพลงถวายเกียรติแด่พระนางพร้อมกัน เพื่อเป็นการขอพรจากแม่พระ คุณครูทุกคนดีใจที่มีคณะซิสเตอร์มาเยี่ยม เป็นดังกำลังใจและพระพรของพระที่มาถึงพวกเขา…more photos…
Leave a Reply