วันจันทร์ที่ 10 ตุลาคม 2022 ซิสเตอร์ยุพดี จารุวิภาค อธิการิณี และสมาชิกซิสเตอร์คณะธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์จากหมู่คณะพระมารดาผู้แจกจ่ายพระหรรษทาน อุดรธานี พร้อมด้วยคณะครูจากโรงเรียนเซนต์เมรี่ ร่วมกับคณะสงฆ์และนักบวชในเขตพื้นที่จังหวัดอุดรธานี นำโดย บิชอป ยอแซฟ ลือชัย ธาตุวิสัย ประมุขสังฆมลฑลอุดรธานี พร้อมด้วย บาทหลวงแบร์นาตุส นอฟรียันโต เบลลา SVD. เจ้าอาวาสวัดเขตหนองบัวลำภู และคณะนักบวชหญิง คือ คณะธรรมทูตแห่งเมตตาธรรมคุณแม่เทเรซา พร้อมด้วยผู้บริหารสถานสงเคราะห์เด็กบ้านคุณแม่เทเรซา คณะซิสเตอร์รักกางเขนท่าแร่พร้อมด้วยคณะครูจากโรงเรียนมารีย์พิทักษ์ คณะภคินีออกัสตีเนียนแห่งแม่พระผู้ปลอบโยนใจ และเจ้าหน้าที่มิสซังอุดรธานี พร้อมด้วยสื่อมวลชนคาทอลิก เดินทางไปยังตำบลอุทัยสวรรค์ จังหวัดหนองบัวลำภู ร่วมสวดภาวนาไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตที่วัดเทพมงคลพิชัย บ้านหนองด่าน วัดศรีอุทัย บ้านท่าอุทัย วัดราษฎร์สามัคคี บ้านหนองกรุงศรี และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กอุทัยสวรรค์ (อบต.อุทัยสวรรค์) จังหวัดหนองบัวลำภู พร้อมด้วยมอบปัจจัยช่วยเหลือการจัดงานและมอบช่อดอกไม้ให้กำลังใจแก่ครอบครัวของผู้เสียชีวิตทุกครอบครัว …more photos…
ขอบคุณพระเจ้าโอกาสการเยี่ยมบ้าน
เมื่อวันที่ 7-10 มิถุนายน 2021 หมู่คณะนักบุญยอแซฟ จอมทอง และเยาวชนธิดารักษ์ได้ต้อนรับ มาเดอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวงคณะธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์แห่งประเทศไทย โอกาสเยี่ยมหมู่คณะประจำปี ซิสเตอร์สุภาวรรณ โชติผล อธิการิณี และสมาชิกทุกกลุ่มให้การต้อนรับด้วยบทเพลงวันทามารีย์ การพบปะเยี่ยมเยียนดำเนินไปในบรรยากาศอบอุ่นแบบครอบครัว ในวันที่ 9 มิถุนายน 2021 หมู่คณะร่วมพิธีบูชาขอบพระคุณ เพื่อขอบพระคุณพระเจ้าและพระมารดามารีย์องค์อุปถัมภ์ สำหรับการเยี่ยมของผู้ใหญ่ โดยคุณพ่ออรุณ กะโน๊ะ พระสงฆ์คณะเบธาราม เป็นผู้ประกอบพิธีมิสซา พร้อมทั้งวอนขอพระพรสำหรับมาเดอร์นิภา ระงับพิษ และภารกิจของท่าน สมาชิกในหมู่คณะและเยาวชนในบ้าน ขอขอบคุณในการมาเยี่ยมของผู้ใหญ่ที่อยู่ท่ามกลางเราด้วยความรัก ห่วงใย ความเอาใจใส่ที่เรียบง่ายและอบอุ่น โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับคำอบรมที่เปี่ยมด้วยปรีชาญาณ ท่านเป็นดั่งแสงสะท้อนที่นำความสุขยินดีให้กับเราและที่มอบให้แก่กันและกัน และแก่เยาวชนด้วยความรัก ด้วยความเป็นหนึ่งเดียวกัน ด้วยหัวใจที่ยิ่งใหญ่และกล้าหาญ ขณะที่เรากำลังก้าวเดินต่อไปสู่การเฉลิมฉลอง 150 ปี แห่งการก่อตั้งคณะของเรา …more photos…
Leave a Reply