วันที่ 25 มกราคม 2021 ซิสเตอร์รัตนา ระดมกิจ อธิการิณี และบรรดาซิสเตอร์ในหมู่คณะพระหฤทัย บ้านโป่ง มีโอกาสเยี่ยมครอบครัวของซิสเตอร์ อรุณี โลกวิทย์ สมาชิกในคณะ และครอบครัวของบุคลากรครูและพนักงานที่อาศัยอยู่ในละแวกใกล้เคียง พร้อมกันนั้น มีโอกาสเดินทางไปเคารพศพมารดาของป้าศรี พนักงานในโรงเรียน และในวันรุ่งขึ้น มีตัวแทนหมู่คณะและพนักงานจำนวนหนึ่งไปร่วมพิธีฌาปณกิจศพ และส่งคำภาวนาเป็นกำลังใจให้กับครอบครัวสำหรับการจากไปของคุณแม่ผู้เป็นที่รักของลูกหลาน …more photos…
สมัชชาคุณธรรมและตลาดนัดคุณธรรมอุดรธานี
วันที่ 21 มิถุนายน 2022 ซิสเตอร์ อุษณีษ์ ธีระพัชรรังษี และซิสเตอร์พรพิรุณ จันทร์เด่นดวง พร้อมผู้แทนครู ประธานนักเรียนและคณะกรรมการนักเรียนประจำปีการศึกษา 2565 เข้าร่วมงานสมัชชาคุณธรรมและตลาดนัดคุณธรรมจังหวัดอุดรธานี “3 ปีการขับเคลื่อนจังหวัดคุณธรรม สืบสานวิถีวัฒนธรรมท้องถิ่น สร้างจิตสำนึกที่ดีส่งเสริมความมีวินัย ใส่ใจประโยชน์ส่วนรวม” ที่จัดขึ้นโดยศูนย์คุณธรรม ร่วมกับสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดอุดรธานีและภาคีเครือข่ายทางสังคมจังหวัดอุดรธานี ณ หอประชุม มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี โดยมีนายธีทัต พิมพา วัฒนธรรมจังหวัดอุดรธานีกล่าวรายงาน และนายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี กล่าวเปิดงาน …more photos…
Leave a Reply