วันที่ 31 ธันวาคม 2020 ซิสเตอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวง คณะธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์แห่งประเทศไทย ซิสเตอร์มาร์การีตา เปเรซ อธิการิณีหอพักหญิงเอาซีลีอุม และสมาชิกหมู่คณะ ได้ต้อนรับนายโลเรนโซ กาลันตี (H.E. Mr.Lorenzo Galanti) เอกอัครราชทูตอิตาลีประจำประเทศไทย และภริยา ซึ่งเดินทางมาส่งความสุขโอกาสคริสต์มาสและปีใหม่ให้กับบรรดาซิสเตอร์ เป็นต้น สำหรับซิสเตอร์ธรรมทูตชาวอิตาเลียน 2 ท่านในหมู่คณะ คือ ซิสเตอร์เอลด้า บารัตติโน และซิสเตอร์ อันนา มาเรีย โมเซเล ท่านได้ให้ความเป็นกันเอง พบปะพูดคุยด้วยความสนุกสนาน หมู่คณะถือโอกาสส่งความสุขด้วยการขับร้องบทเพลงสวัสดีวันปีใหม่ และซิสเตอร์นิภา ระงับพิษ มอบกระเช้าส่งความสุขให้ท่านทูตและภริยา นายโลเรนโซ กาลันตี ได้รับตำแหน่งเอกอัครราชทูตเป็นครั้งแรกที่ประเทศไทยในวันที่ 27 สิงหาคม 2019 ที่ผ่านมา …more photos…
กิจกรรมอำลาและแสดงความยินดีกับน้องอนุบาล 3
วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2024 โรงเรียนนารีวุฒิ บ้านโป่ง จัดกิจกรรมอำลาและส่งนักเรียนชั้นอนุบาล 3 ขึ้นระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 โดยซิสเตอร์รัตนา ระดมกิจ อธิการิณี และบรรดาซิสเตอร์ ได้ร่วมกิจกรรมเป็นกำลังใจให้กับนักเรียน และได้มีพิธีมอบเกียรติบัตรให้กับสารวัตรนักเรียนที่ได้ปฏิบัติหน้าที่ในกิจกรรม “พี่พาน้องเข้าโรงเรียน” ด้วยความรับผิดชอบตลอดปี ซึ่งต้องมีความเสียสละในการมาถึงโรงเรียนตั้งแต่เช้าเพื่อทำหน้าที่ของตนเองอย่างซื่อสัตย์และสม่ำเสมอ จากนั้น บรรดาซิสเตอร์ได้มอบของที่ระลึกให้กับนักเรียนอนุบาล 3 ทุกคน ตัวแทนนักเรียนได้กล่าวแสดงความขอบคุณ และรับฟังข้อคิดจากซิสเตอร์อธิการิณี ก่อนจบกิจกรรม นักเรียนอนุบาล 1-2 ได้มีการแสดงบนเวทีเพื่อร่วมยินดีกับพี่ ๆ และให้ผู้ปกครองที่มาร่วมงานได้รับชม บรรยากาศเต็มด้วยความสุขยินดี และความภาคภูมิใจในความสำเร็จก้าวเล็ก ๆ เพื่ออนาคตในการเติบโตเป็นคนดีและเป็นอนาคตที่ดีของชาติต่อไป …more photos…
Leave a Reply