ระหว่างวันที่ 15 -18 พฤษภาคม 2017 หมู่คณะนักบุญยอแซฟ และเยาวชน บ้านธิดารักษ์ จอมทอง ได้มีความยินดีต้อนรับมาเดอร์ นิภา ระงับพิษ อธาริณีเจ้าคณะแขวง โอกาสมาเยี่ยมเยียนหมู่คณะอย่างไม่เป็นทางการ โดยท่านได้มาร่วมฉลองมาเดอร์มัสซาแรลโลซึ่งได้เลื่อนจากวันที่ 13 พฤษภาคม มาฉลองในวันที่ 15 พฤษภาคม การมาเยี่ยมของท่านอย่างไม่เป็นทางการนี้ ท่านได้มีโอกาสไปดูภารกิจของสังฆมณฑลนครสวรรค์ เขต 3 ซึ่งคุณพ่อชาญชัย เต็มอรุณรุ้ง เป็นผู้รับผิดชอบ สังฆมณฑลนครสวรรค์เป็นพื้นที่แพร่ธรรมที่น่าสนใจมาก มีเด็ก เยาวชนกลุ่มชาติพันธ์จำนวนมากกำลังรอคอยผู้อบรมดูแลพวกเขา มีหลายศูนย์ที่ต้องปิดร้างไปเพราะขาดบุคลากรดูแล ถึงแม้ว่าการมาเยี่ยมในครั้งนี้จะไม่เป็นทางการแต่ทุกคนได้สัมผัสถึงความรักของพระเจ้าโดยผ่านทางท่าน read more…
เยี่ยมบ้าน…ประจำปี
ระหว่างวันที่ 14 – 16 สิงหาคม 2018 ซิสเตอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวง ได้เยี่ยมหมู่คณะมารีย์นิรมล หัวหมาก อย่างเป็นทางการ ในบรรยกาศแห่งความชื่นชมยินดี เรียบง่าย จริงใจ ความเป็นกันเองแบบจิตตารมณ์ครอบครัว โอกาสนี้เป็นโอกาสที่สมาชิกได้ฟื้นฟูจิตตารมณ์ใหม่ โดยอาศัยข้อคิดที่ท่านได้ให้อย่างเหมาะสมสำหรับแต่ละกลุ่ม เพื่อนนำไปปรับใช้ในการดำเนินชีวิตประจำวัน ขอพระพรแห่งความรักขององค์พระผู้เป็นเจ้าสถิตอยู่กับท่านและขอพระมารดามารีย์องค์อุปถัมภ์ทรงประทับอยู่เคียงข้างท่านเรื่อยไป…more photos…
Leave a Reply