วันที่ 13 เมษายน 2024 โอกาสฉลองสงกรานต์และเป็นวันครอบครัว หมู่คณะมารีย์อุปถัมภ์ สามพราน ได้จัดช่วงเวลาของการรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ในหมู่คณะแบบเรียบง่าย เพื่อขอพรและร่วมฉลองความยินดีในวันปีใหม่ของไทยด้วยกัน โดยซิสเตอร์ลับ สมจันทร์ อธิการิณี และตัวแทนสมาชิกที่เป็นผู้อาวุโสในบ้าน คือ ซิสเตอร์นิภา ระงับพิษ ซิสเตอร์อันนา กราสซี และ ซิสเตอร์เทเรซา น้ำสมบูรณ์ ได้ร่วมกิจกรรมสงกรานต์พร้อมกับซิสเตอร์และตัวแทนเยาวชนในบ้านของเราด้วยความสดชื่นยินดี ทุกคนได้รดน้ำขอพรจากผู้ใหญ่และอวยพรซึ่งกันและกัน นอกจากนั้น ยังมีพนักงานในบ้านที่แสดงความรัก รู้คุณและความปรารถนาดีต่อบรรดาซิสเตอร์ ด้วยการมอบพวงมาลัยและขอรดน้ำอวยพรให้ซิสเตอร์ทุกท่าน ก่อนที่จะใช้เวลาในช่วงหยุดพักผ่อนในโอกาสวันสงกรานต์กับครอบครัว …more photos…
มัคคุเทศก์น้อยนานาชาติ …
โรงเรียนวิสุทธิวงศ์ บ้านดุง อุดรธานี ได้เข้าร่วมกิจกรรมมัคคุเทศก์น้อยนานาชาติ ณ โรงแรมสยามแกรนด์ อุดรธานี ในโครงการเสริมสร้างเยาวชนรุ่นใหม่ตามแนวทาง อุดรโมเดล UD New Generation ปี 2562 ระหว่างวันที่ 25-26 มีนาคม 2562 โดยมี คุณครูน้ำฝน นันทะวงศ์ และตัวแทนนักเรียน 3 คน คือ เด็กหญิงณัฐณิชา ราชจำปี เด็กหญิงวิรินอร วิเศษไธสง และเด็กชายโชติพงษ์ นาคนิรันดร์ เป็นตัวแทนโรงเรียนเข้าร่วมกิจกรรม โครงการเสริมสร้างเยาวชนรุ่นใหม่ตามแนวทาง อุดรโมเดล UD New Generation เป็นโครงการที่ส่งเสริมทักษะและการพัฒนาทางด้านภาษาให้กับนักเรียน ในปีนี้ได้มีโรงเรียนเข้าร่วมโครงการ 30 โรงเรียน คณะกรรมการและผู้จัดกิจกรรมที่มีคุณภาพ และเชี่ยวชาญ ทำให้เด็กเยาวชนได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้วยความสนุกสนาน พัฒนาภาวะผู้นำ และทักษะด้านภาษาเป็นอย่างดี ซึ่งจะสามารถนำมาต่อยอดในการจัดกิจกรรมที่มีคุณภาพในโรงเรียนของเราอีกด้วย ในการชุมนุมครั้งนี้ ตัวแทนนักเรียนของเรายังได้คว้ารางวัลการประกวดอันดับ 1 เป็นที่น่าภาคภูมิใจ และอีกหลายรางวัล ขอขอบคุณคณะผู้จัดที่ได้มอบกิจกรรมดี ๆ ให้กับเยาวชนมา ณ […]
Leave a Reply