วันที่ 8 กันยายน 2023 หมู่คณะหอพักหญิง เอาซีลีอุม ศาลาแดง ฉลองวันกตัญญูในหัวข้อ “Thank you” โดยมีบรรยากาศของการเตรียมก่อนฉลองกตัญญูล่วงหน้า 1 เดือน มีกิจกรรมต่าง ๆ ที่น่าสนใจ เช่น ภาวนา ทำความสะอาดบ้านในบริเวณต่าง ๆ ปลูกผักสวนครัว ตกแต่งต้นไม้ เพื่อเป็นของขวัญมอบให้แด่ ซิสเตอร์มารีอา นิตยา เยาวสังข์ อธิการิณี ในช่วงเย็น หมู่คณะได้รับประทานอาหารร่วมกัน คณะซิสเตอร์ นักศึกษา ผู้ปกครอง สัตบุรุษชาวอิตาเลียน และพนักงาน และรับชมการแสดงที่น่ารักจากสมาชิกในบ้าน นำความชื่นชมให้ผู้ปกครองอย่างมาก ขณะนี้บริเวณหอพักเอาซีลีอุมมีความสวยงาม ทำให้ผู้คนที่เข้ามาในบริเวณบ้านและหอพักนักศึกษามีความชื่นชมยินดีสบายตาสบายใจ …more photos…
พิธีรับศีลศักดิ์สิทธิ์ ณ อาสนวิหารพระมารดานิจจานุเคราะห์
วันอาทิตย์ที่ 3 มีนาคม 2024 บิชอปยอแซฟ ลือชัย ธาตุวิสัย เป็นประธานในพิธีบูชาขอบพระคุณ และโปรดศีลศักดิ์สิทธิ์ ศีลมหาสนิทครั้งแรกและศีลกำลัง ให้แก่นักเรียนโรงเรียนเซนแมรี่ และโรงเรียนในสังฆมณฑลอุดรธานี ณ อาสนวิหารพระมารดานิจจานุเคราะห์ อุดรธานี โดย ซิสเตอร์พรพิรุณ จันทร์เด่นดวง และซิสเตอร์ที่สอนคำสอน พร้อมด้วยบาดหลวงสุรพงษ์ ลาบุดดี เจ้าอาวาส ได้อบรมเตรียมจิตใจเด็ก ๆ เพื่อการรับศีลศักดิ์สิทธิ์ในวันนี้อย่างดี หลังจบพิธี ตัวแทนนักเรียนโรงเรียนเซนต์แมรี่ กล่าวขอบคุณบิชอป คุณพ่อเจ้าวัด และบรรดาซิสเตอร์ ครูคำสอน จากนั้นประธานในพิธีได้มอบที่ระลึกพร้อมกับใบอวยพรรับรองศีลศักดิ์สิทธิ์ นำความยินดีมาสู่ผู้ปกครอง และพ่อ-แม่ทูนหัวทุกคน …more photos…
Leave a Reply