วันที่ 8 ธันวาคม 2020 โรงเรียนวิสุทธิวงศ์ได้จัดกิจกรรมฉลองแม่พระนิรมลทินอย่างสง่า เพื่อปลูกฝังความรักศรัทธาต่อพระนางมารีย์ และวอนขอพระพรแห่งการปกป้องคุ้มครองดูแลบุคลากรทุกคนในโรงเรียน โอกาสนี้ ซิสเตอร์ ลับ สมจันทร์ อธิการิณี และบรรดาซิสเตอร์ในหมู่คณะร่วมขบวนแห่บุษบกแม่พระรอบโรงเรียน พร้อมด้วยคุณครูและนักเรียนทุกคน ซึ่งร่วมใจสวดภาวนาและขับร้องบทเพลงสรรเสริญแม่พระด้วยความศรัทธา หลังพิธีแห่แม่พระ ซิสเตอร์อธิการิณีได้มอบข้อคิดเตือนใจให้เพิ่มพูนความรักต่อพระนางมารีย์มากยิ่งขึ้น จากนั้นมีการมอบถวายดอกไม้หน้าพระรูปแม่พระนิรมล และเป็นโอกาสเพื่อให้คุณครูและนักเรียนได้วอนขอพระพรแห่งการรู้จักรักษาความบริสุทธิ์ทั้งกาย วาจา ใจ เช่นเดียวกับพระแม่ …more photos…
เยี่ยมชมพระเมรุมาศ
ซิสเตอร์นิตยา เยาวสังข์ ซิสเตอร์ผกามาศ มาสอน พร้อมด้วยพนักงานบ้านมารีย์นิรมล หัวหมมาก เข้าเยี่ยมชมนิทรรศการในงานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพรอบพระเมรุมาศ ณ ท้องสนามหลวงเพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณผ่านพระราชประวัติ พระราชกรณียกิจและโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริและเปิดโอกาสให้ประชาชนได้รู้ขนบธรรมเนียมโบราณราชประเพณีของไทย ทุกคนต่างปลาบปลื้มและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ …more photos…
Leave a Reply