เมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 2020 สมาชิกหมู่คณะเอาซีลีอุม ศาลาแดง และมารีย์นิรมล หัวหมาก พร้อมใจกันทำฉลองร่วมแสดงความยินดี ในโอกาสสุวรรณสมโภช ครบ 50 ปี การปฏิญาณตนเป็นนักบวชของ ซิสเตอร์ นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะ ในพิธีบูชาขอบพระคุณ คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม เป็นประธานและร่วมความชื่นชมยินดีกับบรรดาซิสเตอร์ในการฉลองและรื้อฟื้นความรัก ความซื่อสัตย์ต่อพระมารดามารีย์ผู้ทรงค้ำจุน อยู่เคียงข้าง และปกป้องเราทุกคน และเนื่องในวันแม่แห่งชาติ สมาชิกทุกคนในบ้านมีมาเดอร์เป็นผู้แทนพระมารดามารีย์ และเป็น “แม่” ที่รักของทุกคน ในบรรยากาศแห่งความสุขที่ทุกคนอยู่พร้อมหน้ากัน ทั้งกลุ่มพนักงานในบ้าน ตัวแทนนักเรียนนักศึกษา สมาชิก ธมอ จากทั้ง 2 หมู่คณะ ร่วมกันร้องเพลงส่งความสุขแด่มาเดอร์ และขอพรจากบรรดาซิสเตอร์ผู้อาวุโสทุกท่าน ซึ่งเปรียบเสมือนมารดาฝ่ายจิตในจิตตารมณ์ครอบครัวซาเลเซียนของเรา …more photos…
เทิดเกียรติพระมารดามารีย์องค์อุปถัมภ์ …
โรงเรียนธิดานุเคราะห์ ได้จัดกิจกรรมเทิดเกียรติแม่พระองค์อุปถัมภ์ เพื่อขอพรพระในโอกาสเริ่มต้นปีการศึกษา 2562 ในวันศุกร์ ที่ 24 พฤษภาคม 2562 โดยมีคณะซิสเตอร์ผู้บริหาร คณะครู นักเรียน ตัวแทนผู้ปกครอง และศิษย์เก่า เข้าร่วมพิธี พร้อมกันนี้ ได้รับเกียรติจากคุณพ่อยอห์น แปร์ติเล่ เจ้าอาวาสวัดแม่พระประจักษ์เมืองลูร์ด หาดใหญ่ เป็นประธาน พร้อมทั้งได้มอบข้อคิดดีๆ แก่นักเรียน และได้อวยพรแก่คณะซิสเตอร์ คณะครู นักเรียน ผู้ปกครองศิษย์เก่า และอาคารเรียนด้วยการประพรมน้ำเสก ช่วงสุดท้าย ผู้เข้าร่วมพิธีทุกคน ร่วมถวายจดหมายและมอบดอกไม้แด่แม่พระ และร่วมกันภาวนาเพื่อวอนขอพระพรต่าง ๆ จากพระบิดาเจ้าสวรรค์ โดยอาศัยคำเสนอวิงวอนของพระมารดามารีย์ …more photo…
Leave a Reply