เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน 2018 มีการจัดกิจกรรมวัน BIBLE GAME ที่บ้านธิดารักษ์ จอมทอง เชียงใหม่ ระดับสังฆมณฑล โดยพระสังฆราช ฟรังซิสเซเวียร์ วีระ อาภรณ์รัตน์ เป็นประธาน และมีคุณพ่อ สิริชัย บุหงาสวรรค์ เป็นผู้รับผิดชอบ มีนักเรียนจากโรงเรียนต่าง ๆ ของแต่ละเขตวัดในสังฆมณฑลเข้าร่วม โดยการนำของคุณพ่อ ซิสเตอร์และครูคำสอน ซึ่งในช่วงเช้าได้เริ่มด้วยการต้อนรับพระสังฆราช ต่อด้วยร่วมพิธีบูชาขอบพระคุณ หลังจากนั้นมีกิจกรรมเข้าฐาน และการแข่งขันพระคัมภีร์ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้นและตอนปลาย โอกาสการแข่งขันพระคัมภีร์ เยาวชนธิดารักษ์ นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลายได้รับรางวัลชนะเลิศ นำความยินดีสู่สมาชิกทุกคน ตลอดวันของการร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ช่วยให้นักเรียนได้รู้จักพระคัมภีร์มากขึ้น พร้อมทั้งเป็นโอกาสของการสร้างมิตรภาพ และได้รับความสนุกสนาน…more photos…
อธิการิณีเจ้าคณะแขวงเยี่ยมหมู่คณะพระหฤทัย บ้านโป่ง
สมาชิกหมู่คณะพระหฤทัย โรงเรียนนารีวุฒิ ยินดีต้อนรับ ซิสเตอร์ทองอยู่ กิจสกุล อธิการิณีเจ้าคณะธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์ โอกาสเยี่ยมประจำปี ระหว่างวันที่ 14-21 พฤศจิกายน 2023 ชาวนารีวุฒิให้การต้อนรับท่าน ด้วยบรรยากาศที่อบอุ่นแบบครอบครัว โดยมีคณะซิสเตอร์ ตัวแทนครู และนักเรียนมอบดอกไม้แด่ท่าน ซิสเตอร์ได้เริ่มการเยี่ยมภายใต้การนำและพระพรของพระมารดาองค์อุปถัมภ์ มีการพบปะกับสมาชิก คณะครู พนักงาน และกลุ่มต่าง ๆ ในโรงเรียน เริ่มจากนักเรียนคาทอลิก ผู้ร่วมงานซาเลเซียน คุณครูคาทอลิก กลุ่มนักเรียนประจำ ศิษย์เก่า กลุ่ม ADMA VIDES SSYV คณะครู นักเรียนและพนักงาน ซึ่งให้การต้อนรับด้วยการแสดงจากใจของทุก ๆ คน ท่านได้มอบข้อคิด แบ่งปันสิ่งดี ๆ ด้วยคำพูดเรียบง่าย แต่สามารถจดจำและนำไปประยุกต์ใช้ในชีวิต เชื้อเชิญให้ทุกคนดำเนินชีวิตอย่างมีความสุข โดยเป็นผู้สร้างความสุขให้กับทุกคน ก้าวเดินไปด้วยกันในความเป็นหนึ่งเดียวดุจครอบครัวเดียวกัน ไม่พลาดที่จะมีการแสดงบรรเลงโชว์ของวงโยธวาทิตด้วยบทเพลงที่พวกเขาเตรียมเพื่อการแข่งขันที่กำลังใกล้เข้ามา ในวันที่ 20 พฤศจิกายน 2023 สมาชิกในหมู่คณะขอบคุณพระเจ้าพร้อมกันในพิธีบูชาขอบพระคุณปิดการเยี่ยม โดยคุณพ่อบุญเลิศ ปณีตัธยาศัย เจ้าคณะแขวงซาเลเซียนแห่งประเทศไทย กัมพูชาและลาว […]
Leave a Reply