หมู่คณะมารีย์นิรมล หัวหมาก จัดกิจกรรมวันดวงพระหทัยเปี่ยมรัก “Valentine’s Day” ให้กับสมาชิกทุกคน เมื่อวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2018 ด้วยการร่วมวจนพิธีกรรมสั้น ๆ จาก จดหมายนักบุญเปาโลถึงชาวโครินธ์ ฉบับที่ 1 บทที่ 13 ข้อ 4-7 “..ความรักย่อมอดทน มีใจเอื้อเฟื้อ ไม่อิจฉา ไม่โอ้อวดตนเอง ไม่จองหอง ไม่หยาบคาย ไม่เห็นแก่ตัว ความรักไม่ฉุนเฉียว ไม่จดจำความผิดที่ได้รับ ไม่ยินดีในความชั่ว แต่ร่วมยินดีในความถูกต้อง ความรักให้อภัยทุกอย่าง เชื่อทุกอย่าง หวังทุกอย่าง อดทนทุกอย่าง ” เพื่อปลูกฝังความรักที่ถูกต้องตามแบบฉบับองค์พระเยซูเจ้า ผู้ทรงรักเราอย่างไม่มีเงื่อนไข จากนั้น ลุ้นรับรางวัลพิเศษสำหรับผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรมด้วยความรัก เสียสละ จากซิสเตอร์มาร์การิตา เปเรซ บรรยากาศเต็มไปด้วยความรัก ความเรียบง่าย ความเป็นกันเองในจิตตารมณ์ซาเลเซียน
รับน้องใหม่….บ้านแห่งความสุข
เมื่อเย็นวันที่ 25 พฤษภาคม 2017 คณะซิสเตอร์ คุณครูและพี่ ๆ บ้านนักเรียนประจำ โรงเรียนนารีวุฒิ บ้านโป่ง ได้จัดกิจกรรมรับน้องใหม่ เพื่อสร้างบรรยากาศความเป็นครอบครัวและสร้างมิตรภาพฉันพี่น้องแก่น้องใหม่ที่เข้ามาสู่รั้วบ้านเทพารักษ์ นารีวุฒิแห่งนี้ เด็ก ๆ ทุกคนตื่นเต้น มีความสุขและสนุกสนาน อีกทั้งได้รับการต้อนรับที่อบอุ่นและข้อคิดดี ๆ จากซิสเตอร์สุรนารี วิเจียร ในปีการศึกษานี้ทุกคนต่างตั้งใจที่จะร่วมกันสร้างบ้านด้วยการเป็นเมล็ดพันธุ์ที่ดีและเป็นแบบอย่างที่ดีแก่กันและกัน read more…
Leave a Reply