ระหว่างวันที่ 11-15 พฤศจิกายน 2019 ซิสเตอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวงฯ ผู้ซึ่งเป็นตัวแทนของพระมารดามารีย์ ได้มาเยี่ยมหมู่คณะจอมทอง เชียงใหม่อย่างเป็นทางการ ซึ่งเป็นดังช่วงเวลาแห่งพระพรและความรัก ที่ท่านได้นำมาสู่หมู่คณะของเรา โอกาสนี้ท่านพร้อมด้วยสมาชิกของหมู่คณะไปเยี่ยมครอบครัวของเยาวชนธิดารักษ์ที่อยู่บ้านใกล้ ๆ และพบปะกับกลุ่มต่าง ๆ เป็นโอกาสแห่งการสร้างกำลังใจแก่แต่ละคนที่จะสามารถช่วยให้ก้าวเดินต่อไปด้วยความเข้มแข็งพร้อมกับร่วมเป็นหนึ่งเดียวกันในการเสริมสร้างหมู่คณะให้มีความรัก สันติ และมีใจรู้คุณต่อองค์พระผู้เป็นเจ้าเสมอ…more photos…
ฉลองแม่พระนิรมลมลทิน (สตรีแห่งขนมปัง)
วันที่ 8 ธันวาคม 2023 แผนกอนุบาลโรงเรียนธิดานุเคราะห์ หาดใหญ่ จัดกิจกรรมเทิดเกียรติพระมารดานิรมลมลทินในหัวข้อ “พร้อมกับพระมารดามารีย์ …สตรีแห่งขนมปัง” ด้วยวจนพิธีกรรมเตรียมจิตใจก่อนวันฉลองเป็นเวลา 3 วัน ซิสเตอร์ผกามาศ มาสอน ผู้รับผิดชอบแผนกอนุบาล ได้เชิญรูปปั้นแม่พระไปเยี่ยมในทุกห้องเรียน คุณครูและนักเรียนได้ร่วมกันสวดภาวนาวอนขอพระพรแห่งความรัก ความเป็นหนึ่งเดียวกันจากแม่พระด้วยใจซื่อบริสุทธิ์ ในวันฉลองมีการแสดงเทิดเกียรติแม่พระบนเวที และนักเรียนร่วมภาวนาบทวันทามารีย์ในเวลาเที่ยงวัน พร้อมกับทุกคนในโรงเรียน เพื่อระลึกถึงวันเริ่มภารกิจของคณะซาเลเซียนในวันฉลองแม่พระนี้เอง …more photos…
Leave a Reply