เมื่อวันที่ 7-10 มิถุนายน 2021 หมู่คณะนักบุญยอแซฟ จอมทอง และเยาวชนธิดารักษ์ได้ต้อนรับ มาเดอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะแขวงคณะธิดาแม่พระองค์อุปถัมภ์แห่งประเทศไทย โอกาสเยี่ยมหมู่คณะประจำปี ซิสเตอร์สุภาวรรณ โชติผล อธิการิณี และสมาชิกทุกกลุ่มให้การต้อนรับด้วยบทเพลงวันทามารีย์ การพบปะเยี่ยมเยียนดำเนินไปในบรรยากาศอบอุ่นแบบครอบครัว ในวันที่ 9 มิถุนายน 2021 หมู่คณะร่วมพิธีบูชาขอบพระคุณ เพื่อขอบพระคุณพระเจ้าและพระมารดามารีย์องค์อุปถัมภ์ สำหรับการเยี่ยมของผู้ใหญ่ โดยคุณพ่ออรุณ กะโน๊ะ พระสงฆ์คณะเบธาราม เป็นผู้ประกอบพิธีมิสซา พร้อมทั้งวอนขอพระพรสำหรับมาเดอร์นิภา ระงับพิษ และภารกิจของท่าน
สมาชิกในหมู่คณะและเยาวชนในบ้าน ขอขอบคุณในการมาเยี่ยมของผู้ใหญ่ที่อยู่ท่ามกลางเราด้วยความรัก ห่วงใย ความเอาใจใส่ที่เรียบง่ายและอบอุ่น โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับคำอบรมที่เปี่ยมด้วยปรีชาญาณ ท่านเป็นดั่งแสงสะท้อนที่นำความสุขยินดีให้กับเราและที่มอบให้แก่กันและกัน และแก่เยาวชนด้วยความรัก ด้วยความเป็นหนึ่งเดียวกัน ด้วยหัวใจที่ยิ่งใหญ่และกล้าหาญ ขณะที่เรากำลังก้าวเดินต่อไปสู่การเฉลิมฉลอง 150 ปี แห่งการก่อตั้งคณะของเรา …more photos…
น้อมเกล้าถวายความจงรักภักดี…
เมื่อวันที่ 9 สิงหาคม 2019 คณะซิสเตอร์ คณะครู ผู้ปกครอง และนักเรียนโรงเรียนเซนต์เมรี่ อุดรธานี น้อมเกล้าถวายความจงรักภักดี และซาบซึ้งในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระพันปีหลวง ที่มีต่อพสกนิกรชาวไทยอย่างหาที่สุดมิได้ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง โดยมีนางรัศมี สีพิมพ์สอ เป็นประธานในครั้งนี้ หลังพิธี มีกิจกรรมไหว้แม่เป็นระดับชั้น เพื่อให้แม่และลูกได้ทำกิจกรรมร่วมกัน บรรยากาศเต็มไปด้วยรอยยิ้มและเสียร้องไห้แห่งความตื้อตันใจและความกตัญญู …more photos…
Leave a Reply