วันที่ 24 ธันวาคม 2020 คณะซิสเตอร์ คณะครู นักเรียนโรงเรียนวิสุทธิวงศ์ได้ร่วมเฉลิมฉลองวันคริสต์มาสพร้อมกับผู้ปกครองที่มาร่วมในช่วงเช้า เริ่มกิจกรรมด้วยการสวดภาวนาพร้อมกัน จากนั้น คณะครูและนักเรียนได้ส่งความสุขแก่คณะซิสเตอร์ ด้วยสุนทรพจน์ มอบของขวัญ และการแสดงละครคริสต์มาส การแสดงแต่ละระดับชั้น 7 รายการ จากนั้น ซิสเตอร์ลับ สมจันทร์ ประธานในพิธี ได้เปิดโรงทานที่นักเรียนแต่ละห้องได้จัดเตรียมเพื่อมาร่วมฉลองพร้อมกันเป็นการส่งความสุขให้กันและกัน ส่งเสริมความรัก และการแบ่งปันซึ่งเป็นความหมายสำคัญที่แท้จริงของเทศกาลคริสต์มาส
ในตอนเย็น นักเรียนได้ร่วมเฉลิมฉลองพร้อมกับสัตบุรุษในหมู่บ้าน ด้วยการแสดงละครคริสต์มาสที่วัดพระวิสุทธิวงศ์ ก่อนเริ่มพิธีบูชาของพระคุณวันสมโภชพระคริสตสมภพ เพื่อเป็นการเตรียมจิตใจในการร่วมพิธีกรรมและสร้างบรรยากาศแห่งการเฉลิมฉลองร่วมกันในคุณค่าและความหมายที่แท้จริงของวันคริสต์มาส …more photos…
เดินรณรงค์ต่อต้านยาเสพติด
วันที่ 27 มิถุนายน 2022 โรงเรียนวิสุทธิวงศ์ได้เข้าร่วมใน “โครงการรณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด” ประจำปี 2565 โดยมี ซิสเตอร์วรรณี ฉัตรสุภางค์ พร้อมด้วยตัวแทนคณะครู และนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 ร่วมเดินขบวนพร้อมกับโรงเรียนบ้านปากดง โรงเรียนบ้านนาจาน โรงเรียนบ้านฝาง และโรงเรียนดงค้า ซึ่งจัดขึ้นโดยองค์การบริหารส่วนตำบลโพนสูง อำเภอบ้านดุง จังหวัดอุดรธานี โดยมีนายพงษ์พิพัฒน์ โคตรกำกับ นายกองค์การบริหารส่วนตำบล เป็นประธานในพิธี พร้อมกับคณะกรรมการ เจ้าหน้าที่ ประธานในพิธีได้กล่าวเปิดกิจกรรมที่วัดพระวิสุทธิวงศ์ จากนั้นตัวแทนเยาวชนแต่ละโรงเรียนได้แสดงความคิดเห็นและเชิญชวนให้ทุกคนเห็นความสำคัญของการร่วมต่อต้านยาเสพติด รวมถึงผลร้ายที่เกิดขึ้นในสังคมเพื่อร่วมรณรงค์ป้องกันและแก้ปัญหายาเสพติด จากนั้นมีการเดินขบวนรอบหมู่บ้าน บริเวณชุมชนใกล้เคียง สุดท้ายมีการมอบเกียรติบัตรให้แต่ละโรงเรียน และประธานกล่าวปิดพิธี …more photos…
Leave a Reply