วันพฤหัสบดีที่ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2562 โรงเรียนวิสุทธิวงศ์จัดพิธีเปิดหมู่บ้านคุณธรรม และแต่งตั้งคณะกรรมการนักเรียน โดยได้รับเกียรติจาก มาเดอร์นิภา ระงับพิษ อธิการิณีเจ้าคณะฯ มาเป็นประธานในพิธี พร้อมกับแขกผู้มีเกียรติ ผู้นำชุมชนในหมู่บ้านได้มาร่วมเป็นเกียรติในการมอบสัญลักษณ์ให้กับคณะกรรมการหมู่บ้าน ในบรรยากาศแห่งความมุ่งมั่นตั้งใจของนักเรียนทุกคน พิธีดำเนินไปอย่างสง่างามสมเกียรติ อาศัยความร่วมมือจากคณะครู นักเรียนทุกคน สุดท้าย ยังได้มีการร่วมติดสัญลักษณ์การร่วมมือร่วมใจกันทุกภาคส่วน ภายใต้อุดมการณ์ประจำปีนี้ที่ว่า “ร่วมใจ สร้างความสุขแท้ แก่สังคม” more photos…
เทศกาลแห่งความสุขซึ่งกันและกัน
วันที่ 22 ธันวาคม 2020 ในเทศกาลแห่งการส่งมอบความสุขคริสต์มาส หมู่คณะซิสเตอร์จากโรงเรียนนารีวุฒิ บ้านโป่ง ได้ไปส่งความสุขในสถานที่ต่าง ๆ ให้กับบุคลากรในโรงเรียน บ้านนักบวชคณะต่าง ๆ เจ้าหน้าที่ฝ่ายการศึกษา ท่านศึกษาธิการจังหวัดราชบุรี รวมทั้งครอบครัวของบรรดาสมาชิกที่อยู่ในละแวกนั้นด้วย และในโอกาสแห่งความสุขยินดีนี้ กลุ่มนักเรียนประจำในบ้านได้ส่งความสุขวันคริสต์มาสให้กับซิสเตอร์ รัตนา ระดมกิจ อธิการิณี บรรดาซิสเตอร์ในหมู่คณะ และคุณครู เป็นการแสดงออกที่น่ารักที่มีให้กับผู้ใหญ่ด้วยความจริงใจ ซึ่งเป็นผลจากความสุขที่ทุกคนได้รับจากการบังเกิดมาของพระกุมารเจ้า และในวันที่ 24 ธันวาคม 2020 ในโรงเรียนได้จัดกิจกรรมฉลองคริสต์มาสพร้อมกับคณะครูและนักเรียนทุกคน มีรายการแสดงละครฉากการบังเกิดของพระเยซูเจ้า และรายการแสดงของเด็กนักเรียนที่เต็มด้วยความน่ารักและมีสีสันแห่งวันฉลอง เมื่อจบการแสดงมีกิจกรรมเกมที่สร้างความสนุกสนานทำให้บรรยากาศวันนี้เป็นการเฉลิมฉลองที่มีความหมายและนำความสุข ความชื่นชมยินดีให้กับเด็กนักเรียนทุกๆคน …more photos…
Leave a Reply