ตัวแทนจากคณะกรรมการการตรวจเยี่ยมหอพัก ซึ่งประกอบด้วยผู้แทนจากสำนักงาน เขตบางกะปิ เขตประเวศ สน.หัวหมาก สน.อุดมสุข และกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จำนวน 4 คน ได้มาตรวจเยี่ยมหอพักมารีย์นิรมล หัวหมาก ตามโครงการหอพักติดดาว ครั้งที่ 10 เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม 2561 ซึ่งคณะกรรมการได้แสดงความชื่นชมในการดูแลรักษาหอพักได้สะอาด เรียบร้อย มีบรรยากาศที่ร่มรื่น สงบและปลอดจากสิ่งเสพติดทั้งหลาย อีกทั้งยังได้ให้คำแนะนำต่าง ๆ ที่เป็นประโยชน์อีกด้วย …more photos…
“ยุวชนสตรี รักศักดิ์ศรี รู้เท่าทันสื่อ”
วันที่ 11-12 สิงหาคม 2562 คุณอัจฉรา สมแสงสรวง คุณเอมมิกา คำทุม และคุณสนธยา ตั้วสูงเนิน สมาชิกกลุ่มองค์กรของคณะกรรมการคาทอลิกเพื่อความยุติธรรมและสันติ ได้มาอบรมและให้ความรู้แก่เยาวชนธิดารักษ์ เชียงใหม่ ในการบริโภคสื่ออย่างมีวิจารณญาณ โดยระหว่างการอบรมได้แบ่งเด็กระดับมัธยมศึกษาตอนต้นและตอนปลาย ในห้วข้อ ยุวชนสตรี รักศักดิ์ศรี รู้เท่าทันสื่อ ซึ่งเป็นความรู้ที่เยาวชนสามารถนำไปปฏิบัติในชีวิตประจำวันได้ และช่วยให้ทันต่อเหตุการณ์ของยุคสมัยได้เป็นอย่างดี …more photos…
Leave a Reply