ระหว่างวันที่ 26-29 ธันวาคม 2017 สมาชิกหมู่คณะมารีย์อุปถัมภ์ สามพราน ได้ร่วมกันสรรเสริญพระเจ้าสำหรับธรรมชาติที่งดงาม และสิ่งสร้างที่ประเสริฐของพระองค์ พร้อมกับอากาศที่หนาวเหน็บ ที่เขตจังหวัดเชียงรายและบริเวณพื้นที่ใกล้เคียง โอกาสการพักผ่อนประจำปี …more photos…
รวมใจถวายความอาลัยแด่ “พ่อหลวง”
เมื่อวันที่ 20-21 ตุลาคม 2559 คณะซิสเตอร์ คณะครูและนักเรียน โรงเรียนธิดานุเคราะห์ หาดใหญ่ ได้ร่วมรวมใจถวายความอาลัยแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พ่อหลวงของแผ่นดิน ซึ่งบรรยกาศเต็มไปด้วยความสงบ อันแสดงออกถึงความจงรักภักดีและการสำนึกถึงพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ท่านที่ได้ทรงกระทำในผืนแผ่นดินไทยอย่างมากมาย see more…
Leave a Reply