เมื่อวันที่ 14 มิถุนายน 2017 ซิสเตอร์ คุณครูและนักเรียนอนุบาลนารีวุฒิ เข้าร่วมชมนิทรรศการ “ย้อนรอยพระบาทยาตรา ณ บ้านโป่ง นิทรรศการทัศนศิลป์เทิดพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช รัชกาลที่ ๙” ณ สมบัตินภานิวาส (บ้านไก่คู่) อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี ซึ่งเป็นการจัดแสดงพระบรมสาทิสลักษณ์ (ภาพวาด) รวม ๘๙ ภาพ โดยศิลปินกลุ่มเส้นทาง ซึ่งในวันนี้เป็นวันสุดท้ายของการจัดงาน เด็ก ๆ ต่างได้ซึมซับและเรียนรู้พระราชกรณียกิจต่าง ๆ ของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช รัชกาลที่ ๙ จากภาพวาดของบรรดาศิลปิน การมาเยี่ยมชมนิทรรศการในวันนี้ ทำให้พวกเขารักและภูมิใจที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย read more…
ร่วมฉลองวัดแม่พระประจักษ์เมืองลูร์ด
เมื่อวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2560 หมู่คณะมารีย์อุปถัมภ์ หาดใหญ่ ได้ร่วมฉลองวัดแม่พระประจักษ์เมืองลูร์ด หาดใหญ่ โดยมีพระคุณเจ้าโยเซฟ ประธาน ศรีดารุณศีล ประมุขสังฆณฑลสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธี โอกาสนี้ได้มีพิธีโปรดศีลกำลังแก่นักเรียนจำนวน 9 คน ซึ่งมีนักเรียนโรงเรียนธิดานุเคราะห์ 2 คน บรรยากาศของการพิธีแลองในวันนี้เป็นไปอย่างสง่า อบอุ่นและเป็นกันเอง มีพี่น้องสัตบุรุษของวัดและต่างวัดมาร่วมจำนวนมาก ในโอกาสตรีวารเตรียมฉลองวัด คุณพ่อนิพนธ์ สาราจิตต์ ซดบ. ได้เป็นผู้เทศน์เตรียมจิตใจ read more…
Leave a Reply